shafi

labarai

Amfani da gidan yanar gizon hukuma na .gov Gidan yanar gizon .gov mallakar wata hukuma ce ta gwamnatin Amurka.
Amintaccen rukunin yanar gizon .gov wanda ke amfani da HTTPS (kulli) ko https:// toshe yana nufin cewa an haɗa ku zuwa rukunin yanar gizon .gov a cikin amintaccen tsari.Raba mahimman bayanai kawai akan manyan gidajen yanar gizo, amintattu.
Barka da zuwa ga sake fasalin HHS.gov aiwatar da ƙira na gani na Tsarin Tsarin Yanar Gizo na Amurka.Abun ciki da kewayawa sun kasance iri ɗaya, amma ƙirar da aka sabunta ta fi sauƙi kuma mai dacewa da wayar hannu.
Kamar yadda Ma'aikatar Lafiya da Ayyukan Dan Adam (HHS ko Sashen) ke ci gaba da aiwatar da canji daga manufofin gaggawa na COVID-19, Sashen yana so ya fayyace hanyoyin sadarwar tarayya na gaba da sassauƙa na nesa don tabbatar da cewa marasa lafiya na iya ci gaba da karɓa da samun taimakon da suke. bukata.Da ke ƙasa akwai takardar gaskiyar da ke bayyana abin da zai canza ga marasa lafiya da masu ba da lafiya lokacin da Sakataren HHS ya ayyana Gaggawar Kiwon Lafiyar Jama'a (PHE) don COVID-19 bisa ga Sashe na 319 na Dokar Sabis na Kiwon Lafiyar Jama'a (duba ƙasa) ), wanda ba zai canza ba. kamar "COVID".-19 PH).PHE ya ƙare.Majalisa ta zartar da Dokar Kayyade Omnibus na 2023, ta tsawaita yawancin tsarin tsarin kiwon lafiya na tsarin kiwon lafiya wanda mutane suka dogara da su yayin PHE COVID-19 zuwa ƙarshen 2024. HHS don raba ƙarin jagora don sabuntawa da ƙayyadaddun lokaci masu alaƙa da kiyaye waɗannan sassauci Bugu da ƙari, Ma'aikatar Albarkatun Kiwon Lafiya da Sabis (HRSA) tana aiki da gidan yanar gizon HHS www.Telehealth.HHS.gov, wanda zai ci gaba da zama tushen albarkatu ga marasa lafiya, masu ba da kiwon lafiya da jihohi don bayanan telemedicine kamar telemedicine mafi kyawun ayyuka, sabunta manufofi. da ramawa, lasisin jaha, damar watsa labarai, damar ba da kuɗi, da abubuwan da suka faru.
Medicare da Telehealth A lokacin PHE, mutanen da ke da Medicare suna da damar yin amfani da sabis na kiwon lafiya mai yawa, gami da a cikin gidajensu, ba tare da ƙayyadaddun yanki na gabaɗaya ko ƙayyadaddun wuri ba saboda Dokar Kayyade Kayayyakin da ke ba da Kari ga Dokar Tsare Tsare da Amsa don Telemedicine 2020 da Coronavirus.Dokar Agaji, Taimako da Tsaron Tattalin Arziki.Telemedicine ya haɗa da ayyukan da ake bayarwa ta hanyar tsarin sadarwa kamar kwamfutoci kuma yana ba da damar ma'aikatan kiwon lafiya su ba da kulawa ga marasa lafiya nesa ba kusa ba a cikin ofis.Dokar Haɓaka Haɓaka na 2023 ta tsawaita sauyi na telemedicine da yawa ta hanyar Disamba 31, 2024, kamar:
Bugu da ƙari, bayan Disamba 31, 2024, lokacin da waɗannan sassaukan suka ƙare, wasu ACOs na iya ba da sabis na kiwon lafiya ta wayar tarho, da barin ACO masu halartar likitoci da sauran likitocin likita don kula da marasa lafiya ba tare da ziyartar mutum ba, ko da kuwa inda suke.Idan ma'aikacin kiwon lafiya ya shiga cikin ACO, ya kamata mutane su duba tare da su don gano abin da sabis na kiwon lafiya zai iya samuwa.Shirye-shiryen Amfanin Medicare dole ne su rufe sabis na kiwon lafiya na telebijin da ke rufe Medicare kuma yana iya samar da ƙarin sabis na kiwon lafiya.Mutanen da suka yi rajista a cikin shirin Riba na Medicare yakamata su duba ɗaukar hoto da shirin su.
Jihohin da ke da Medicaid, CHIP, da Telehealth suna da sassauci sosai a cikin ɗaukar nauyin Medicaid da Shirin Inshorar Kiwon Lafiyar Yara (CHIP) da aka bayar ta hanyar kiwon lafiya.Don haka, sassaucin hanyoyin sadarwa na telemedicine ya bambanta da jiha, wasu sun ɗaure zuwa ƙarshen COVID-19 PHE, wasu suna da alaƙa da sanarwar PHE na jihar da sauran abubuwan gaggawa, wasu kuma shirye-shiryen Medicaid da CHIP na jihar sun samar da su tun kafin cutar.Bayan ƙarshen shirin PHE na tarayya, Medicaid da CHIP dokokin kiwon lafiya za su ci gaba da bambanta ta jiha.Cibiyoyin Medicare da Ayyukan Medicaid (CMS) suna ƙarfafa jihohi su ci gaba da biyan kuɗin Medicaid da sabis na CHIP da aka bayar ta hanyar kiwon lafiya.Don taimaka wa jihohi don ci gaba, ɗauka, ko faɗaɗa ɗaukar hoto da manufofin biyan kuɗi, CMS ta fitar da Medicaid na Jiha da CHIP Telehealth Toolkit, da kuma ƙarin daftarin aiki da ke bayyana batutuwan manufofin da ya kamata jihohi su magance don haɓaka tallafi na yau da kullun na telehealth: https: // www.medicaid.gov/medicaid/benefits/downloads/medicaid-chip-telehealth-toolkit.pdf;
Inshorar Kiwon Lafiya mai zaman kanta da Telemedicine Kamar yadda yake a halin yanzu yayin PHE COVID-19, da zarar PHE COVID-19 ya ƙare, ɗaukar hoto don telemedicine da sauran sabis na kulawa na nesa zai bambanta ta tsarin inshora mai zaman kansa.Idan ya zo ga telemedicine da sauran sabis na kulawa mai nisa, kamfanonin inshora masu zaman kansu na iya amfani da raba farashi, izini kafin, ko wasu nau'ikan sarrafa magunguna na irin waɗannan ayyukan.Don ƙarin bayani game da hanyar mai insurer zuwa telemedicine, marasa lafiya su tuntuɓi lambar sabis na abokin ciniki na mai insurer wanda ke bayan katin inshora.
A lokacin PHE COVID-19, a karon farko, masu ba da kiwon lafiya waɗanda ke ƙarƙashin Dokar Sirri, Tsaro, da Dokokin Sanarwa na HIPAA (Dokar HIPAA) suna neman yin sadarwa tare da marasa lafiya da samar da sabis na kiwon lafiya ta hanyar amfani da fasahar sadarwa ta nesa da ke ƙasa. har yanzu ba a fahimta sosai ba.Bukatar Madaidaicin HIPAA.Ofishin HHS na 'Yancin Bil'adama (OCR) ya sanar da cewa daga ranar 17 ga Maris, 2020, za ta yi amfani da hankalinta kuma ba za ta sanya tara ga ma'aikatan kiwon lafiya waɗanda ba su bi ka'idodin HIPAA ba.Masu samarwa da ke amfani da duk wata fasaha ta sa ido na nesa za su iya amfani da su ba tare da haɗarin OCR ana azabtar da su ba saboda rashin bin dokokin HIPAA.Wannan hankali ya shafi ayyukan telemedicine da aka bayar saboda kowane dalili, ko sabis ɗin telemedicine yana da alaƙa da ganewar asali da kuma kula da yanayin kiwon lafiya da ke da alaƙa da COVID-19.
A ranar 11 ga Afrilu, 2023, OCR ta ba da sanarwar cewa saboda ƙarewar PHE COVID-19, wannan sanarwar tilastawa za ta ƙare a ranar 11 ga Mayu, 2023 da ƙarfe 11:59 na yamma.OCR za ta ci gaba da tallafawa yin amfani da telemedicine bayan PHE ta hanyar ba masu ba da kiwon lafiya da aka rufe tsawon kwanaki 90 don yin duk wani canje-canje masu mahimmanci ga ayyukan su don samar da telemedicine a cikin sirri da kuma amintacce daidai da bukatun ka'idojin likita na HIPAA. .A cikin wannan lokacin tsaka-tsakin, OCR za ta ci gaba da aiwatar da shawararta kuma ba za ta ladabtar da masu samar da kiwon lafiya da aka rufe ba saboda rashin bin ƙa'idodin Hidima na Gaskiya na Telemedicine na HIPAA.Lokacin mika mulki zai fara ne a ranar 12 ga Mayu, 2023 kuma ya ƙare a ranar 9 ga Agusta, 2023 da ƙarfe 23:59.
Don ƙarin bayani, da fatan za a ziyarci gidan yanar gizon OCR don sanarwar ƙarewar wasu sanarwar tilastawa da aka bayar saboda gaggawar lafiyar jama'a ta COVID-19.
Kiwon lafiya na Telehavioral a cikin Shirye-shiryen Jiyya na OpioidTun lokacin da aka ƙaddamar da PHE, HHS Abuse Abuse and Mental Health Services Authority (SAMHSA) ta fitar da jagorar sassauƙan tsari don shirye-shiryen jiyya na opioid da yawa (OTPs) don taimakawa magance tasirin lafiyar nisantar da jama'a a cikin OTP da marasa lafiya. ..
Keɓewar Jarabawar Kiwon Lafiya ta Keɓaɓɓen: SAMHSA ta yi watsi da buƙatun OTP don gwajin likita a wurin ga kowane majiyyaci da zai karɓi OTP buprenorphine, muddin likitan shirin, likitan firamare, ko ƙwararrun ƙwararrun kiwon lafiya suna kulawa da Shirin Yankewar Likita.Ana iya yin cikakken kima na yanayin mara lafiya ta amfani da telemedicine.SAMHSA ta sanar da cewa za a tsawaita wannan sassauci har zuwa 11 ga Mayu, 2024. Tsawaitawar zai fara aiki daga Mayu 11, 2023, SAMHSA kuma tana ba da shawarar sanya wannan sassaucin na dindindin a matsayin wani ɓangare na Sanarwa na Ƙarfafa Dokokinta, wanda za a buga a watan Disamba. 2022.
Adadin Gida: A cikin Maris 2020, SAMHSA ta ba da izinin OTP, a ƙarƙashin abin da jihohi za su iya buƙatar “keɓancewa gabaɗaya ga duk marasa lafiya da ke cikin OTP don karɓar har zuwa kwanaki 28 na allurai na gida na opioids.Magunguna don Rashin Amfani da Abu.Jihohi na iya "na buƙatar har zuwa kwanaki 14 na maganin gida ga marasa lafiya waɗanda ba su da kwanciyar hankali amma waɗanda OTP ta ƙayyade za su iya ɗaukar wannan matakin na maganin gida lafiya."
A cikin shekaru uku tun lokacin da aka ba da wannan haƙƙin, jihohi, OTPs, da sauran masu ruwa da tsaki sun ba da rahoton cewa ya haifar da haɓaka haɗin gwiwar marasa lafiya a cikin jiyya, ƙara gamsuwar haƙuri da kulawa, da ƙarancin abubuwan da suka faru na shaye-shaye ko karkatar da su.SAMHSA ta kammala da cewa akwai isassun shaidun da ke nuna cewa wannan keɓe yana ƙarfafawa da ƙarfafa amfani da sabis na OTP a yayin da ake fuskantar karuwar yawan mace-mace masu alaka da fentanyl.A cikin Afrilu 2023, SAMHSA ta sabunta jagorar gaba ɗaya, tana sake duba ƙa'idodin da suka dace ga tanadin OTP don amfani da methadone mara kulawa.
Wannan sabuwar jagorar da aka sabunta ta Afrilu 2023 za ta yi tasiri bayan ƙarewar PHE kuma za ta ci gaba da aiki har na tsawon shekara ɗaya bayan ƙarshen PHE ko har sai HHS ta fitar da ƙa'idar ƙarshe da ke gyara 42 CFR Sashe na 8. Sanarwa na Ba da Shawarar Doka ta Ba da Shawarar Gyarawa ga Sashe na 8 na 42 CFR (87 FR 77330), mai taken "Magungunan Maganin Rashin Amfani da Opioid", wanda SAMHSA ke aiki akan kammalawa.
Sabuwar jagorar Afrilu 2023 ta keɓance buƙatun shan magani na gida ba tare da kulawa ba ƙarƙashin 42 CFR § 8.12(i) ƙarƙashin sharuɗɗan da ke ƙasa.Musamman, TRP na iya amfani da wannan ƙetare don samar da allurai na methadone marasa kulawa zuwa gida daidai da daidaitattun lokutan jiyya masu zuwa:
A baya SAMHSA ta sanar da cewa za a tsawaita wannan sassauci har zuwa ranar 11 ga Mayu, 2024. Jihohi za su bukaci a tabbatar da yin rajistar amincewarsu ga wannan keɓancewar don OTPs na Jihohi su yi amfani da shi.Jihohi ko hukumomin jiyya na opioid na jihohi da aka ba da izinin yin aiki a madadin jihar na iya yin rajistar izininsu ga wannan keɓance ta hanyar aikawa da rubutaccen fom ɗin yarda zuwa akwatin saƙo na Sashen Magungunan Magunguna a kowane lokaci bayan buga wannan jagorar.Don tabbatar da sauyi cikin sauƙi zuwa wannan jagorar daga sassauƙar da aka fitar yayin COVID-19 na lafiyar jama'a na gaggawa, ana ƙarfafa jihohi su yi hakan nan da ranar 10 ga Mayu, 2023. Idan a baya jihar ba ta yi amfani da keɓewar Maris 16, 2020 ba, jihar na iya ba da izini a rubuce.
SAMHSA kuma tana ba da shawarar sanya wannan sassaucin ya zama na dindindin a matsayin wani ɓangare na Sanarwa na Shawarar Doka ta Disamba 2022.Tun lokacin da aka ba da izini, jihohi, OTPs da sauran masu ruwa da tsaki sun ba da rahoton cewa wannan sassauci ya ƙara gamsuwar haƙuri tare da jiyya da kuma inganta haɗin gwiwa.Taimakawa ga wannan sassaucin ya kasance mai inganci sosai, tare da rahotanni daga hukumomin kula da maganin opioid na jihohi da kuma OTPs guda ɗaya suna nuna cewa ma'auni yana ƙarfafawa da inganta kulawa yayin da yake rage ƙyamar da ke hade da rashin amfani da opioid (OUD).
Gudanar da Tilasta Magunguna (DEA) da ka'idojin PHE Tun daga Maris 2020, HHS da DEA suna ba masu aiki damar rubuta Jadawalin II-V ("Abubuwan da Aka Sarrafa") abubuwan sarrafawa dangane da ziyarar kiwon lafiya ta wayar tarho ba tare da gwajin likita na farko kan shafin ba.Bugu da ƙari, DEA ta cire abin da ake bukata don mai aiki don yin rajista tare da DEA a cikin jihar mai haƙuri idan mai yin aikin ya cancanci yin amfani da kwayoyi masu sarrafawa ta hanyar telemedicine a cikin jihar inda mai yin rajista ya yi rajista tare da DEA da kuma a Amurka.Matsayin haƙuri.Gaba ɗaya, ana kiran su da "Sassauƙan Sassaucin Magungunan Kula da Magunguna".
A cikin Maris 2023, DEA tana neman tsokaci kan shawarwarin haɓaka ƙa'idodi guda biyu don sassauƙan tsarin kula da lafiyar magunguna.An tsara waɗannan shawarwari don haɓaka samun damar samun magunguna masu sarrafawa, gami da mutanen da suka shiga jiyya tare da sassauci.DEA, tare da haɗin gwiwar SAMHSA, suna shirin fitar da doka ta ƙarshe nan da 11 ga Nuwamba, 2023.
A ƙarshen PHE, DEA da SAMHSA sun ba da wata ƙa'ida ta wucin gadi ta tsawaita sassaucin telemedicine don abubuwan sarrafawa har zuwa Nuwamba 11, 2023, yayin da suke la'akari da canje-canje ga tsarin da aka tsara dangane da ra'ayoyin jama'a.Bugu da ƙari, masu aikin da suka kafa dangantaka da marasa lafiya ta hanyar telemedicine a kan ko kafin Nuwamba 11, 2023 na iya ci gaba da rubuta magunguna masu sarrafawa ga waɗannan marasa lafiya ba tare da nazarin likita ba kuma ba tare da la'akari da ko mai aikin yana kan rajistar DEA na jihar mai haƙuri ba kafin Nuwamba. .11 ga Nuwamba, 2024.
Lasisin Kiwon Lafiya na Telehavioral A Lokacin COVID-19 PHE, yawancin masu ba da kiwon lafiya na iya ba da sabis na kiwon lafiya ta tsakiya ta hanyar ba da lasisin jihar.Don haɓaka amfani da telemedicine, jihohi za su iya sauƙaƙe samar da telemedicine na tsaka-tsaki ta hanyar ɗaukar lasisi.Ƙaunar lasisi tana nufin ikon ƙwararren likita mai lasisi a wata jiha don yin aikin likita a wata jiha tare da ƙananan matsaloli da ƙuntatawa ta hanyar canja wuri, tabbaci, ko bayar da lasisi.Ƙara ikon canja wurin lasisi yana faɗaɗa samun dama ga ayyukan kiwon lafiya kuma yana taimakawa inganta ci gaba da kulawa ga marasa lafiya.
Daga cikin wasu fa'idodin, ɗaukar lasisi yana bawa jihohi damar riƙe ikon sarrafawa, ƙyale masu ba da kiwon lafiya su yi hidimar ƙarin majiyyata, ƙyale marasa lafiya su sami kulawa daga faɗuwar hanyar sadarwar masu ba da kiwon lafiya, da kuma taimaka wa jahohi inganta damar samun al'ummomin kula da ƙauyuka da ƙanana. yawan kudin shiga..Yarjejeniyar lasisi yarjejeniya ce tsakanin jihohi waɗanda ke sauƙaƙe tsari kuma suna ba masu ba da sabis damar ƙaddamar da aikace-aikacen guda ɗaya don yin aiki a cikin jihohi masu shiga.Yarjejeniyar lasisi na iya sauƙaƙa nauyi da rage lokutan jira don masu ba da kiwon lafiya su yi aiki a waje, kula da tsarin kulawa na jihohi, da kuma adana kuɗaɗen masu ba da lafiya ga kwamitocin lasisi na jihohi.Takardun lasisi suna da amfani ga sabis na sirri da na telemedicine.Kwangilolin lasisin da suka wanzu sun haɗa da: Yarjejeniyar Interstate akan Audiology da Pathology na Magana, Yarjejeniyar Ba da Shawarwari, Yarjejeniyar Kula da Lafiya ta Gaggawa, Yarjejeniyar Lasisi ta Likitoci, Yarjejeniyar Lasisin Ma'aikatan Jiyya, Yarjejeniyar Jiyya na Sana'a, Yarjejeniyar Jiki, da Inter-Hukunci cikin Yarjejeniyar Ilimin Halittu, tare da yuwuwar yarjejeniya sauran sana'o'i.
Rikicin lafiyar ɗabi'a da ƙarancin masu ba da kulawar tabin hankali, gami da jiyya don rikice-rikicen amfani da abubuwa, suna nuna buƙatar ƙarin ƙoƙarin bayar da lasisi a faɗin jihohi.Akwai dama da yawa ga jihohi don amfani da albarkatun tarayya don tallafawa faɗaɗa hanyoyin sadarwar telemedicine ta hanyar lasisi tsakanin jihohi:
HHS ya ninka goyon bayan ta ta hanyar HRSA zuwa Ƙungiyar Majalisun Likitoci ta Jiha da Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru, bi da bi, ta hanyar Lasisi Canja wurin Grant.Shirin.
Bugu da kari, sabbin hanyoyin ba da lasisi sun ƙunshi sabbin bayanai game da lasisi tsakanin jihohi, yarjejeniyar ba da lasisi, da lasisi ga ƙwararrun lafiyar ɗabi'a.Wannan hanya tana ba da jagora na yau da kullun kan yadda ake yin aiki bisa doka da ɗabi'a ba a cikin jihar kuma yana ƙarfafa ɗaukar samfuran lasisi waɗanda ke faɗaɗa samun damar kiwon lafiya.
Haɗin Intanet na Broadband Broadband yana taka muhimmiyar rawa wajen taimakawa al'ummomin masu karamin karfi da daidaikun mutane su yi amfani da sabis na telemedicine.Don faɗaɗa hanyoyin sadarwa a cikin gidaje da jihohi, Majalisa ta zartar da Dokar Haɗaɗɗen Haɗakarwa ta 2021 don ware dala biliyan 3.2 ga Hukumar Sadarwa ta Tarayya (FCC) don ƙirƙirar Shirin Fa'idodin Watsa Labarai na Gaggawa (Shirin EBB) don taimakawa gidaje masu karamin karfi su biya don samun damar watsa labarai na'urorin sadarwa.
Nuwamba 15, 2021 Dokar Zuba Jari da Ayyukan Aiki (IIJA) ta ba da dala biliyan 65 a cikin ayyukan watsa shirye-shiryen watsa shirye-shiryen, wanda Hukumar Kula da Sadarwa da Watsa Labarai ta Kasa (NTIA) na Ma'aikatar Kasuwanci za ta sarrafa dala biliyan 65. Intanet.kuma girma.IIJA ta kuma bai wa FCC dala biliyan 14.2 don haɓakawa da faɗaɗa (shirin EBB) Tsarin Haɗin Kai (ACP) da Dala biliyan 2 ga USDA don kafa ƙungiyoyin haɗin gwiwa don samar da hanyoyin sadarwa.
Wadannan tsare-tsare na watsa shirye-shiryen za su taimaka inganta samun damar majiyyata zuwa sabis na intanet da na'urorin da ake buƙata don sabis na kiwon lafiya, rage rarrabuwar kawuna da nauyin kuɗi wajen samun damar fasahar bidiyo da sabis na kiwon lafiya.


Lokacin aikawa: Mayu-15-2023