shafi

labarai

Kofuna gwajin ƙwayoyisanannen hanyar gwajin ƙwayoyi ne.Ana yawan amfani da gwajin maganin fitsari don tantancewa kafin a yi aiki, kimar bin doka, da rigakafin cutar da kayan maye na tushen gida.Ko kun zaɓi gwajin ƙwayar cuta na 5, 10, ko 12,
Ana amfani da gwajin ƙwayar cuta don tantance kasancewar haramtattun ƙwayoyi kuma ya haɗa da amfani da ruwan jiki don gwaji.Gwajin maganin fitsari shine nau'in gwajin magani da aka fi amfani dashi.
Yawancin lokaci, ana yin tarin samfuran fitsari don gwajin ƙwayoyi akan wurin bisa buƙatar ma'aikaci ko mai kula da makaranta.Hakanan za'a iya yin hakan a cikin dakin gwaje-gwaje kuma a karanta sakamakon binciken ga mataimakin dakin gwaje-gwaje ko ma'aikatan lafiya.Koyaya, akwai wasu samfuran gwajin maganin fitsari waɗanda ke ba ku damar gwadawa a gida ko samun sakamako nan take a nan take.
Ana amfani da kofuna na gwajin ƙwayoyi don gwada samfuran fitsari don yawancin magunguna daban-daban waɗanda galibi ana cutar da su.Ana fifita kofuna na gwajin ƙwayoyi sau da yawa saboda ba su da tsada, masu sauƙin amfani, kuma suna ba da sakamakon gwaji a cikin ɗan gajeren lokaci.Waɗannan jita-jita suna zuwa tare da ɗigon gwaji ko katunan gwaji waɗanda aka tsoma cikin samfurin don karanta sakamakon.
Akwai nau'ikan kofuna na gwajin magunguna daban-daban.Wasu kofuna na urinalysis suna da ikon gwada abubuwa da yawa a lokaci ɗaya, yayin da wasu an tsara su don takamaiman magunguna.Zaɓin ƙoƙon ƙoƙon fitsari daidai ya dogara da dalilin da yasa kuke shan gwajin magani da kuma menene.

amphetamine (AMP), buprenorphine, cocaine (COC), methamphetamine, opioids, phencyclidine da TCAs, barbiturates, benzodiazepines (BZOs), MDMA / ecstasy, methadone, oxycodone, propoxyphene, da marijuana./marijuana.

Waɗannan gwaje-gwajen suna amfani da immunoassays don nemo magungunan iyaye da/ko metabolites.Immunoassays gwaje-gwaje ne da ke neman wasu abubuwa da kwayoyin halitta kuma suna ba da sakamako mai kyau ko mara kyau.Magungunan da aka fi gwadawa sun haɗa da cocaine, amphetamines, opioids, marijuana, pentachlorophenol, methadone da benzodiazepines (BZOs).Ana yin gwajin gwajin fitsari da sauri amma maiyuwa baya samar da ingantaccen sakamako.Idan gwajin fitsarin da aka nuna yana da inganci, yakamata a tabbatar da shi koyaushe tare da ƙarin takamaiman gwajin fitsari na tabbatarwa.

Binciken fitsari na magunguna na iya zuwa ta nau'i-nau'i iri-iri, kamar kayan gwajin maganin fitsari da katunan magungunan fitsari.Kofin tarin fitsari mara kyau tare da ɗigon zafin jiki zai iya zama mafi kyawun kayan aikin bincike.Yana tabbatar da cewa kuna tattara adadin fitsari daidai, yana ba da sakamako cikin sauri, kuma ya haɗa da ɗigon zafin jiki don tabbatar da samfurin ba a taɓa shi ba.

Gwajin maganin fitsari yana da tasiri sosai wajen gano amfani da magungunan kwanan nan (yawanci cikin kwanaki 1-3 na ƙarshe).Gwaje-gwajen magungunan fitsari sun dace da kowane manufar gwaji kuma ana samun su don abubuwa da yawa na haram da magungunan magani.

Jikin kowane mutum yana amsa daban-daban ga magunguna daban-daban.Wasu magungunan suna zama a cikin jikin mai bayarwa na dogon lokaci (makonni zuwa watanni), yayin da wasu ke zama a cikin jiki na ɗan lokaci kaɗan (awanni zuwa kwanaki).Gwajin maganin fitsari yakan gano magungunan matsala nan da nan bayan amfani.Wasu kofuna masu tarin yawa kuma sun fi wasu hankali kuma suna ba da taga gano wuri ko tsawo.

Gwajin maganin fitsari yana da amfani don gwajin ƙwayoyi a wurare daban-daban.Gwaje-gwajen magungunan fitsari daban-daban suna iya gano abubuwa da yawa na doka bisa ga bukatun ku.Binciken magungunan fitsari yana ba da sauri da ingantaccen sakamakon gwajin magunguna.Idan an yi gwajin kamar yadda aka umarta kuma aka fassara shi daidai, ana iya ƙara inganta sakamakon binciken ta dakin gwaje-gwaje don tabbatar da sakamakon.Don tabbatar da cewa sakamakon gwajin ƙwayar cuta koyaushe daidai ne, tabbatar da amfani da kofuna masu tarin fitsari mara kyau kawai don guje wa abubuwan da ba su dace ba ko halayen ƙarya.

 


Lokacin aikawa: Satumba-01-2023