shafi

samfur

Kwayar Cutar Kariya ta Mutum (HIV 1/2) Cassette na Gwajin Sauri

Takaitaccen Bayani:

 

  • An Samar da Kayayyakin
  1. Gwaji na'urorin
  2. Zazzage samfurin da za a iya zubarwa
  3. Buffer
  4. Saka kunshin
  • Kayayyakin da ake buƙata Amma Ba a Samar da su ba
  1. Akwatunan tarin samfurori
  2. Lancets (don yatsa gaba ɗaya jini kawai)
  3. Centrifuge (na plasma kawai)
  4. Mai ƙidayar lokaci
  5. Za'a iya zubar da bututun capillary heparinized da rarraba kwan fitila (don yatsa gabaɗayan jini kawai)


Cikakken Bayani

Tags samfurin

Kit ɗin Gwajin Saurin Maganin Cutar HIV

1

TAKAITACCEN

Babban hanyar gano kamuwa da cutar kanjamau ita ce lura da kasancewar ƙwayoyin rigakafi ga ƙwayoyin cuta ta hanyar EIA sannan tabbatarwa da Western Blot.Gwajin HIV mataki ɗaya mataki ne mai sauƙi, gwaji na gani na gani wanda ke gano ƙwayoyin rigakafi a cikin Dukan Jini/Magunguna/plasma.Gwajin ya dogara ne akan immunochromatography kuma yana iya ba da sakamako a cikin mintuna 15.

REAgents DA KAYAN DA AKA BAYAR

Gwajin na'urar ɗaiɗaiku jakar da aka yi da abin wankewa

  • Gwaji Cassette 25 inji mai kwakwalwa/akwati
  • Bambaro filastik da za a iya zubarwa 25 inji mai kwakwalwa/akwati
  • Buffer 1 pcs/akwati
  • Jagoran jagora 1 pcs/akwati

KAYAN DA AKE BUKATA AMMA BA'A SAMU BA

Ingantattun sarrafawa da mara kyau (akwai a matsayin wani abu dabam)

MATSAYI & KWANTA

Dole ne a adana kayan gwajin a 2-30 ℃ a cikin jakar da aka rufe kuma a ƙarƙashin yanayin bushewa.

MISALI TATTAUNAWA DA AJIYA

1) Tattara samfuran Jini /Magunguna / Plasma gabaɗayan bin hanyoyin gwajin asibiti na yau da kullun.

2) Adana: Dukan Jini ba zai iya daskarewa ba.Ya kamata a sanya wani samfurin a cikin firiji idan ba a yi amfani da shi ba a ranar tarin.Ya kamata a daskare samfuran idan ba a yi amfani da su a cikin kwanaki 3 da tattara ba.Guji daskarewa da narke samfuran fiye da sau 2-3 kafin amfani.0.1% na Sodium Azide za a iya ƙarawa zuwa samfurin a matsayin mai kiyayewa ba tare da rinjayar sakamakon binciken ba.

HANYAR ASSAY

1) Yin amfani da ɗigon filastik da aka rufe don samfurin, ba da digo 1 (10μl) na Dukan Jini / Serum / Plasma zuwa samfurin madauwari na katin gwajin.

2) Ƙara digo 2 na Samfurin Diluent zuwa samfurin da kyau, nan da nan bayan an ƙara samfurin, daga diluent vial (ko duk abin da ke ciki daga ampul gwajin guda ɗaya).

3) Fassarar sakamakon gwaji a minti 15.

KARANTA SAKAMAKON JARRABAWA

1)M: Duka band ɗin gwajin ja mai ja da jajayen jajayen riguna suna bayyana akan membrane.Ƙarƙashin ƙwayar ƙwayar cuta, mafi raunin ƙarfin gwajin.

2) Korau: Ƙwararren jajayen kulawa kawai yana bayyana akan membrane.Rashin ƙungiyar gwaji yana nuna sakamako mara kyau.

3)Sakamakon mara inganci:Yakamata a kasance a koyaushe a kasance a cikin yankin sarrafawa, ba tare da la'akari da sakamakon gwajin ba.Idan ba a ga rukunin sarrafawa ba, ana ɗaukar gwajin mara inganci.Maimaita gwajin ta amfani da sabuwar na'urar gwaji.

Lura: Yana da al'ada don samun ƙungiyar sarrafawa ta ɗan haske mai ƙarfi tare da samfurori masu ƙarfi sosai, muddin ana iya gani sosai.

IYAKA

1) Sai kawai bayyananne, sabo, cikakken jini mai gudana kyauta /Serum / Plasma za a iya amfani da shi a wannan gwajin.

2) Sabbin samfurori sun fi kyau amma ana iya amfani da samfuran daskararre.Idan samfurin ya daskare, yakamata a bar shi ya narke a tsaye kuma a duba ko yana da ruwa.Dukan Jini ba zai iya daskarewa ba.

3) Kada ku tayar da samfurin.Saka pipette kusa da saman samfurin don tattara Samfurin.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana